|หน้าแรก| |เกี่ยวกับเรา| |ติดต่อทีมงาน| |แจ้งปัญหาการใช้งานแจ้งปัญหาการใช้งาน|
Login

!!! ยินดีต้อนรับสมาชิกทุกท่านเข้าสู่เว็บบอร์ด www.classicamulet.com !!!

หน้าแรก » สารพัน 108 - 1009 » ลอก"มีข่าวมาบอก" ของคุณอุ๊ กรุงสยาม ครับ...เกี่ยวกับพระใหม่ปีหน้าครับ

ไปยังหน้า
ลอก"มีข่าวมาบอก" ของคุณอุ๊ กรุงสยาม
เจ้าของ ข้อความ
 หัวข้อกระทู้: ลอก"มีข่าวมาบอก" ของคุณอุ๊ กรุงสยาม ครับ...เกี่ยวกับพระใหม่ปีหน้าครับ
 โพสต์ วันเวลา: 2009-12-05 00:00:00 
สถานะ:
รูปสมาชิก

สร้างกระทู้: 801
ตอบ: 5336
ขออนุญาตคุณอุ๊ กรุงสยามนำข้อความมาเผยแพร่ที่นี่ครับ...เห็นว่ามีประโยชน์ดีครับ....
จากลิ้งก์นี้ครับ.....

http://forum.uamulet.com/view_topic.aspx?bid=4&qid=33946

วันเสาร์ห้าใหญ่ ตรงกับ วันเสาร์ ขึ้นห้าค่ำ เดือนห้า ตรงกับ  เสาร์ที่ ๒๐ มีนาคม ๕๓ (เฉียดวันเกิดผมไปวันเดียวผมก็เกิดวันเสาร์) ไม่ใช่วันเสาร์ที่ห้าทำนองนั้นนะครับ แถมปีหน้าตรงกับปีเสือ ซะด้วย เรียกว่าเต็มๆ แรงงงงงงได้ใจ นานนนนนนๆจะมีสักหน หากตรงกับปีอื่นผมว่าก็ไม่มันส์เท่า เพราะอะไรหรือครับ ก็เทวดานพเคราะห์พระเสาร์ท่านขี่เสือทองท่องเที่ยวไปทุกทิศา  ดังนั้นเสาร์ห้า รอบนี้ จึงไม่ธรรมดา และเชื่อขนนกินได้เลยว่า พระใหม่รุ่นสารห้าต่างๆจะออกมาแบบถล่มโลก ทั้งมีคุณภาพและไม่มีคุณภาพเพียบ พวกเสือหิวเสือโหยต่างซุ่มรอจังหวะกันเต็มที่

ทีนี้พวกเราท่านก็ต้องเลือกกันให้ดีติดปลายนวมกันไว้บ้างนะครับ จะมีทั้ง
    พระเกจิอาจารย์ต่างๆ

วัดดังๆประเภทพระพุทธรูปศักด์สิทธิ์ สร้างออกมากันอย่างน้อยรวมแล้วเป็นพันรุ่น 

พระเกจิก็คงต้องเลือกที่ดังๆมีอนาคตและแนวเข้มขลัง มีอาวุโสหน่อย พระเกจิประเภทเชียร์แบบเลอะเทอะให้ห่างเอาไว้ ไม่บอกหลวงพ่อเดี๋ยวหาว่าเชียร์

วัดดังๆก็น่าสะสม เพราะนานๆมีที      พระท่านศักดิ์สิทธิ์อยู่แล้วหากได้พิธีดีๆก็น่าเก็บครับ
  การเลือกก็เน้นสวยงาม ดูดีมีอนาคตไว้ก่อน และหากเอาพิธีแบบครบถ้วนก็ต้องศึกษารายละเอียดการประกอบพิธีว่า "ถึงศาสตร์" ขนาดไหน ทุกอย่างเป็นองค์ประกอบที่ต้องพิจารณา

ผู้สร้างก็สำคัญบทเรียนมีตอนจตุคาม ประเภทตีหัวเข้าบ้านเสริมตลอดศก ระวังประเภทนี้ให้มาก เพราะพวกนี้ขอทีสองทีกูเผ่น หอบเงินไปแล้ว หลังจากนั้นคนจองพระไม่รู้ว่าใครสร้าง

บอกกันไว้ ไม่ต้องรีบร้อนครับ มกรานี้ เลือกจองกันได้ตามใจชอบ 

เสาร์ห้าปีเสือ ดวงใครไม่แข็งจริง อย่าสร้างนะครับ พระเสาร์ท่านแรง (กันคู่ต่อสู้ไว้ก่อนฮิฮิ)
*****************************************************************************************

ส่งข้อความส่วนตัว
 หัวข้อกระทู้: Re: ลอก
 โพสต์ วันเวลา: 2009-12-05 00:00:00 
สถานะ:
รูปสมาชิก

สร้างกระทู้:260
ตอบ: 3466
ขอบคุณครับ

หัวข้อกระทู้: Re: ลอก
 โพสต์ วันเวลา: 2009-12-07 00:00:00 
สถานะ:
รูปสมาชิก

สร้างกระทู้:1230
ตอบ: 6151

© 2008 www.classicamulet.com