|หน้าแรก| |เกี่ยวกับเรา| |ติดต่อทีมงาน| |แจ้งปัญหาการใช้งานแจ้งปัญหาการใช้งาน|
Login

!!! ยินดีต้อนรับสมาชิกทุกท่านเข้าสู่เว็บบอร์ด www.classicamulet.com !!!
ไปยังหน้า
เจ้าของ ข้อความ
 หัวข้อกระทู้: พระสมเด็จ
 โพสต์ วันเวลา: 2013-01-24 00:00:00 
สถานะ:
รูปสมาชิก

สร้างกระทู้: 27
ตอบ: 6

เรียนผู้ชำนาญการ ไม่ทราบจริง ๆ ว่าเป็น สมเด็จที่ไหน รุ่นอะไร ใครสร้าง ครับ ช่วยวิจารณ์ด้วยครับ

ส่งข้อความส่วนตัว
 หัวข้อกระทู้: Re: พระสมเด็จ
 โพสต์ วันเวลา: 2013-01-25 00:00:00 
สถานะ:
รูปสมาชิก

สร้างกระทู้:94
ตอบ: 1500

ด้วยความเคารพ ..สมเด็จวัดระฆัง พิมพ์ฐานแซมพิมพ์ที่หนึ่ง   ระบุจาก กรอบบังคับซ้าย จะปลิ้น (เกิน)  ลำองค์พระจะเรียวกว่าอีกสองพิมพ์ และเส้นสังฆาฏิ จะชัดเจนมาก ดูคล้ายๆอกเป็นร่อง (ดูลูกศรเขียวประกอบ) แต่หากพิจารณาพิมพ์ทรง ยังผิดอยู่มาก แม้จะมีสภาพสึก แต่ วงแขน ความลึก ของซอกแขน ด้าน ซ้าย(ขวามือเรา) ต้องลึกกว่า อีกฝั่งครับ  พระพักตร์ เส้นแซม(ผ้าทิพย์ ) ที่ใต้องค์พระ ผิดสัดส่วนอยู่มาก ของแท้ต้องเรียว บาง คม    สำหรับเส้นแซม เหนือฐานสิงห์ของจริงจะเป็นเนินน้อยๆ วิ่งบรรจบ ฐานสิงห์ เป็น แค่สันน้อยๆเองครับ  ไมได้เป็นเส้นแบบนี้ ...ส่วนด้านหลัง ยังตึงและคมมาก ครับ นี่คือความเห็นเฉพาะตัวผมนะครับลองฟังท่านอื่นๆ ขอรับ22

ส่งข้อความส่วนตัว

© 2008 www.classicamulet.com