|หน้าแรก| |เกี่ยวกับเรา| |ติดต่อทีมงาน| |แจ้งปัญหาการใช้งานแจ้งปัญหาการใช้งาน|
Login

!!! ยินดีต้อนรับสมาชิกทุกท่านเข้าสู่เว็บบอร์ด www.classicamulet.com !!!

หน้าแรก » โชว์พระเครื่องเกจิอาจารย์ พระกรุ » พระเนื้อผงยอดนิยมของหลวงพ่อเกษมครับ

ไปยังหน้า
พระเนื้อผงยอดนิยมของหลวงพ่อเกษมคร
เจ้าของ ข้อความ
 หัวข้อกระทู้: พระเนื้อผงยอดนิยมของหลวงพ่อเกษมครับ
 โพสต์ วันเวลา: 2013-09-28 00:00:00 
สถานะ:
รูปสมาชิก

สร้างกระทู้: 0
ตอบ: 0

พระผง5รอบบล็อคมี(ษ)ตรงคำว่าไตรลักษณ์คือบล็อคนิยมครับชึ่งมีจำนวนไม่มากจากพระทั้งหมด5000องค์ ส่วนบล็อคธรรมดาจะไม่มี(ษ)ครับ เป็นพระเนื้อผงที่ลูกศิษย์ของหลวงพ่อใฝ่ฝันอยากหามาครอบครองเนื่องจากพระผงรุ่นนี้มีประสบการณ์สูงมากในด้านแคล้วคลาดเมตตามหานิยม โชคลาภค้าขายเจริญก้าวหน้า ดั่งคำวาจาของหลวงพ่อที่ท่านพุดว่า(ถ้าเอาไปใช้แล้วไม่ดีไม่ได้ผลให้เอามาคืนเรา)เนื่องจากตอนที่ออกให้บูชาใหม่ๆยังไม่มีคนเชื่อพอหลวงพ่อพุดเท่านั้นแหละพระหมดจากสุสานไตรลักษณ์ทันที(ในพีธ๊ตอนนั้นยังมีเหรียญกลม5รอบอีกรุ่นหนึ่งครับที่สร้างพร้อมกันซึ่งก็มีบล็อคนิยมและธรรมดาเหมือนกันครับวันหลังจะเอามาให้ชมครับ)พระชุดนื้สรา้งในคราวครบ5รอบหรือตอนหลวงพ่ออายุ60ปีครับในปี2515 มวลสารที่ใช้ในการสร้างป็นของที่สุดยอดทั้งนั้นครับเช่น เกศาของหลวงพ่อ จีวรที่ท่านใส่ภาวนาเป็นประจำ ดอกไม้บูชาพระ ก้านธูปภาวนา แก้วโป่งข่าม(แก้วศักศิษต์ของเมืองเถินครับ) มีน้ำมันตั้งอิ้ว กล้วยน้ำว้า ปูน น้ำผึ้งเป็นตัวประสานครับ เนื้องจากพระรุ่นนี้มีความเปาะบางจึงหาที่สวยๆยากครับ เพราะใครมีก็หวงแหนครับโดยเฉพาะคนลำปาง ซึ่งเปรียบได้กับพระสมเด็จครับ วันนี้เอามาให้ชมกันครับเป็นองค์ที่ผมใช้ติดตัวตลอดเป็นบล็อคมี(ษ)ครับสภาพไม่ค่อยสวยเท่าไหร่

ส่งข้อความส่วนตัว

© 2008 www.classicamulet.com